Share on FacebookTweet about this on TwitterPin on PinterestEmail to someoneGoogle+

Most Influential Fashion Accounts
15 อินสตาแกรมที่ทรงอิทธิพลทางด้านแฟชั่นมากที่สุด

น่าประหลาดใจมากเมื่อตำแหน่งหมายเลขหนึ่งไม่ใช่คาร์ดาเชียน/เจนเนอร์ หรือฮาดิด แต่กลับเป็นเอมิลี่ ราทาจโคว์สกี้ (อันที่จริงมีสมาชิกเพียงคนเดียวของตระกูลคาร์ดาเชียน/เจนเนอร์ ที่ติดอันดับ..นั่นก็คือเคนดัลล์ในอันดับที่ 12 ขณะที่จีจี้ ฮาดิดสามารถเอาชนะเบลล่าผู้เป็นน้องสาวมาติดอยู่ใน 15 อันดับแรกนี้ได้ ส่วนอันดับที่ 2 กับอันดับที่ 3 คือเชียร่า เฟอร์ราญี่ และแคนดิซ สวานโพเอล ตามลำดับ ขณะเดียวกันแบรนด์แฟชั่นที่เข้ามาติดอันดับด้วยได้แก่ ดิออร์, Dolce & Gabbana, หลุยส์ วิตตอง และคริสเตียน ลูบูแตง และนี่คือบัญชีผู้ใช้อินสตาแกรมที่ทรงอิทธิพลทางด้านแฟชั่นมากที่สุด

1. เอมิลี่ ราทาจโคว์สกี้

 

A post shared by Emily Ratajkowski (@emrata) on

2. เชียร่า เฟอร์ราญี่

 

A post shared by Chiara Ferragni (@chiaraferragni) on

3. แคนดิซ สวานโพเอล

 

A post shared by Candice Swanepoel (@angelcandices) on

4. เฮลีย์ บัลด์วิน

 

A post shared by Hailey Baldwin (@haileybaldwin) on

5. คารา เดเลวีน

 

A post shared by Cara Delevingne (@caradelevingne) on

6. เอเดรียนา ลิมา

 

A post shared by Adriana Lima (@adrianalima) on

7. วิคตอเรีย เบคแฮม

 

A post shared by Victoria Beckham (@victoriabeckham) on

8. มิแรนด้า เคอร์

 

A post shared by Miranda (@mirandakerr) on

9. จีจี้ ฮาดิด

 

A post shared by Gigi Hadid (@gigihadid) on

10. ดิออร์

 

A post shared by Dior Official (@dior) on

11. Dolce & Gabbana

 

A post shared by Dolce & Gabbana (@dolcegabbana) on

12. เคนดัลล์ เจนเนอร์

 

A post shared by Kendall (@kendalljenner) on

13. จีเซล บุนด์เชน

 

A post shared by Gisele Bündchen (@gisele) on

14. หลุยส์ วิตตอง

15. คริสเตียน ลูบูแตง

Blogger : Lauren Alexis Fisher

Source : cosmopolitan.com