Share on FacebookTweet about this on TwitterPin on PinterestEmail to someoneGoogle+

The Best Sunglasses Trends of Spring 2017, According to Celebs
เทรนด์แว่นกันแดดต้อนรับฤดูใบไม้ผลิประจำปี 2017

กำลังมองหาทางลัดในการอัพเดทลุคของตัวเองกันอยู่ใช่ไหม? ใช่แล้ว..แว่นกันแดดใหม่สำหรับฤดูใบไม้ผลินี่ไง! มีตั้งแต่สไตล์เรโทรไปจนถึงทรงเรขาคณิตแนวอาว็อง-การ์ด และนี่คือแว่นกันแดดที่เหล่าคนดังต่างพากันยกนิ้วและพร้อมที่จะสวมใส่ในช่วงฤดูใบไม้ผลิประจำปี 2017 นี้

แว่นตาทรงแคทอายแนวสปอร์ต

 

A post shared by Taylor Hill (@taylor_hill) on

เราชอบกรอบแว่นทรงแคทอายของ Taylor Hill มากและแว่นตาทรงแคทอายสีชมพูของ Miu Miu ($385) ก็คือสิ่งที่เราใฝ่ฝัน

เทรนด์แว่นกันแดดต้อนรับฤดูใบไม้ผลิประจำปี 2017

เลนส์กลม

 

A post shared by Miranda (@mirandakerr) on

อย่าพลาดแว่นตาทรงกลมสุดล้ำเพื่อที่คุณจะได้เห็นโลกกว้างผ่านเลนส์สีดอกกุหลาบเช่นเดียวกับ Miranda Kerr กับแว่นกันแดดสีโรสโกลด์วาเลนไทน์ของ Sunday Somewhere ($290)

แว่นกันแดดเลนส์กลม

เลนส์หกเหลี่ยม

 

A post shared by Cara Delevingne (@caradelevingne) on

ได้รับแรงบันดาลใจจากสาวไอทีในยุคนี้ เชิญพบกับ Cara Delevingne กับแว่นตาเลนส์หกเหลี่ยมของ Ray Ban ($175) เหมาะกับสาวสไตล์ล้ำๆ

แว่นตากันแดดเลนส์หกเหลี่ยม

กรอบเรียบ

 

A post shared by Gigi Hadid (@gigihadid) on

โชคดีคุณไม่ต้องเป็นถึงสุดยอดนางแบบระดับโลกอย่าง Gigi Hadid จึงจะเป็นเจ้าของแว่นตากรอบเรียบที่กำลังฮิตบนรันเวย์เหล่านี้ได้ เชื่อสิแว่นตากรอบเรียบทูโทนของ Céline ($450) นั้นคุ้มค่าแก่การจับจองมาเป็นเจ้าของอย่างแน่นอน

แว่นตากันแดดกรอบเรียบ

แว่นตาทรงใหญ่ Wayfarer

 

A post shared by Reese Witherspoon (@reesewitherspoon) on

เหล่าคนดังแห่งฮอลลีวู้ดต่างรู้ดีว่าแว่นตาทรง Wayfarer คือไอเท็มที่ขาดไม่ได้ในการแต่งตัวซึ่งคุณสามารถดูได้จากแว่นตาทรงใหญ่ Wayfarer ของ Reese Witherspoon รุ่น Clubmaster ของ Ray Ban ($175)

แว่นตากันแดดทรงใหญ่ Wayfarer

แว่นตาทรง Oval โครงเรโทร

แว่นกันแดดทรงย้อนยุคสไตล์เรโทรสีงาช้างรุ่น SL 98 California Saint Laurent ($345) เหมาะมากกับการสวมใส่ไปเริงร่าอยู่ริมทะเลคู่กับเสื้อผ้าที่ได้รับแรงบันดาลใจมาจากยุค 60 อย่าง Constance Jablonski

แว่นตากันแดดทรง Oval โครงเรโทร

ฝังชิ้นโลหะ

 

A post shared by Jeanne (@jeannedamas) on

นี่คือลูกผสมระหว่างแว่นกันแดดทรง Oval สไตล์วินเทจกับทรงแคทอายสุดล้ำซึ่งประดับอยู่บนใบหน้าของ Jeanne Damas เชิญพบกับแว่นกันแดดทรงแคทอายรุ่น Double Nose Bridge ของ ASOS ($23)

แว่นตากันแดดฝังชิ้นโลหะ

ดำเข้ม

 

A post shared by Bella Hadid (@bellahadid) on

มาแนวเข้มอย่าง Bella Hadid กับแว่นกันแดดรุ่น Biblio Remix ของ Kaibosh ($179)

แว่นตากันแดดดำเข้ม

ทรง Aviator

 

A post shared by Gwyneth Paltrow (@gwynethpaltrow) on

แว่นตาทรง Aviator ไม่เคยตกยุคและมีความงามเป็นอมตะไม่ต่างจากความงามของ Gwyneth Paltrow ด้วยเหตุนี้เราจึงหลงรักแว่นกันแดดทรง Aviator รุ่น Love Hangover ของ Karen Walker ($300) ซึ่งเป็นการผสมผสานอย่างลงตัวระหว่างเก่ากับใหม่เนื่องจากรายละเอียดที่ทันสมัย เช่น ขอบทองและลูกศรขนาดจิ๋ว

แว่นตากันแดดทรง Aviator

Blogger : Jessica Ourisman

Source : brit.co