Share on FacebookTweet about this on TwitterPin on PinterestEmail to someoneGoogle+

Best Celebrity Hairstyles
11 ทรงผมของเหล่าคนดังจากอินสตาแกรม

บอกตรงๆเลยนะเราไม่สามารถตามกระแสข่าวของบรรดาคนดังในทุกวันนี้ได้ทันหรอก เราไม่มีวันรู้ว่าจะเกิดข่าวเด็ดอะไรต่อไป แต่วันนี้เรามีของขวัญอย่างหนึ่งจะมอบให้ นั่นคือทรงผมของเหล่าคนดังไงล่ะ ไม่ว่าจะเป็นทรงผมใหม่ๆและการทำสีอันโดดเด่น และนี่คือสุดยอดทรงผมในอินสตาแกรมของเหล่าคนดังจากทั่วโลก

1. Alessandra Ambrosio

ไม่ต้องสงสัยเลย เธอคือหนึ่งในสมาชิกของนางฟ้าวิคตอเรียซีเคร็ทคนโปรดของเรา ด้วยทรงผมยุ่งๆทำให้เรานึกถึงนางเงือกน้อย เธอทำผมเป็นลอนคลื่นด้วยการถักเปียหลวมๆสไตล์โบฮีเมียนเหมาะสำหรับวันที่สนุกสนานริมชายหาด

2. Leomie Anderson

เธอกลายเป็นนางแบบคนโปรดของเราไปซะแล้วเนื่องจากการสร้างสีสันบนรันเวย์รวมถึงเสื้อผ้าแนวใหม่และความเป็นสตรีนิยมโดยสมบูรณ์ของเธอ ขณะที่การสวมวิกสีชมพูพาสเทลนี้ก็ทำให้เรารู้สึกประทับใจเหลือเกิน

 

A photo posted by Leomie Anderson (@leomieanderson) on

3. Bella Thorne

เธอดูมีเสน่ห์เข้ากับแว่นตาทรงน่ารักแบบนี้ แต่เราก็ไม่สามารถละสายตาจากลอนผมสีแดงประกายทองที่รวบครึ่งศีรษะแบบปล่อยเกลียวเก๋ๆนี้ได้เช่นกัน

 

A photo posted by BELLA (@bellathorne) on

4. Gwen Stefani

เธอเป็นหนึ่งในร็อคเกอร์สาวที่เราชื่นชอบตลอดกาล ยังไม่รวมถึงผมสีบลอนด์เงินและลิปสติกสีแดงกำมะหยี่ซึ่งเป็นเอกลักษณ์ที่ชัดเจนของเธอ ล่าสุดเกว็นเพิ่งเปลี่ยนแปลงอะไรบางอย่างนั่นคือการไล่เฉดสีที่ปลายผมของเธอ

 

A photo posted by Gwen Stefani (@gwenstefani) on

5. Emma Roberts

เธอเหมาะกับการถักเปียเส้นเล็กสไตล์โบฮีเมียนนำสมัย ผมสีบลอนด์บวกกับชุดแนววินเทจของเธอก็ยิ่งทำให้ภาพนี้ดูสมบูรณ์แบบจริงๆ

 

A photo posted by Emma Roberts (@emmaroberts) on

6. Taylor Lautner

ไม่น่าเชื่อว่าเราจะได้เห็นลุคนี้ของ Taylor Lautner กับผมสีเทาอมม่วงที่ดูแล้วเหมือนกับ “องุ่นอาร์กติก” ในฐานะมนุษย์หมาป่าที่เคยเป็นขวัญใจของเราตลอดกาล ถือว่าเขาไม่ได้ทำอะไรผิดแล้วกัน

 

A photo posted by Taylor Lautner (@taylorlautner) on

7. Sophie Turner

เรารู้สึกขอบคุณอินสตาแกรมเหลือเกิน เราต้องลบภาพเธอที่สวมบทบาท Sansa ซึ่งมีผมสีแดงในอดีตให้ได้ก่อน ตอนนี้เธออยู่ในชุดหรูหราเต็มยศในผมสีบลอนด์

 

A photo posted by Sophie Turner (@sophiet) on

8. Kylie Jenner

เธอทำให้เราประทับใจด้วยผมสีบลอนด์เทารวบขึ้นไปเป็นมวยผมเก๋ๆ

 

A photo posted by Kylie (@kyliejenner) on

9. Cara Delevingne

เรามักจะหลงใหลในตัวเธอและไม่มีวันเปลี่ยนแปลง เธอเปรียบเสมือนสีสันของงานเลี้ยงและนี่คือทรงผมถักเปียเท่ๆในแบบของเธอ

 

A photo posted by Cara Delevingne (@caradelevingne) on

10. Chloe Grace Moretz

เราเพิ่งได้ดูดาราหญิงหน้าใหม่คนนี้แปลงโฉมเป็นเจ้าหญิงสไตล์โบฮีเมียนต่อหน้าต่อตาเรา ด้วยผมเปียข้างยุ่งๆและขอบตาสีฟ้าเมทัลลิกที่กำลังได้รับความนิยมก็ทำให้เธอกลายเป็นผู้นำแฟชั่นได้แล้ว

11. Anna Hathaway

ด้วยผมสีน้ำตาลเข้มเป็นลอนเก๋ก็ทำให้ทุกวันของเธอเป็นวันที่สดใสแล้ว

 

A photo posted by Anne Hathaway (@annehathaway) on

Blogger : Jessica Ourisman

Source : brit.co