Share on FacebookTweet about this on TwitterPin on PinterestEmail to someoneGoogle+

The 10 Best Celeb Selfies on Instagram This Week
10 ภาพเซลฟี่ยอดเยี่ยมของเหล่าคนดังในอินสตาแกรมประจำสัปดาห์นี้

1. จีจี้ ฮาดิด

 

A photo posted by Gigi Hadid (@gigihadid) on

คะแนนการเซลฟี่ 5/5 : คงไม่มีอะไรทำให้คุณหัวใจละลายได้เท่ากับภาพนี้อีกแล้ว ขอมอบ 5 คะแนนเต็มนี้ให้กับภาพเซลฟี่คู่รักที่เราทุกคนล้วนปรารถนาที่จะเป็น (โอย..จะเป็นลม)

2. เจสสิก้า บีล

 

A video posted by Jessica Biel (@jessicabiel) on

คะแนนการเซลฟี่ 4/5 : เจสส์คือตัวแทนความรู้สึกของเราทุกคนที่ไม่ได้ดื่มกาแฟในวัน #NationalCoffeeDay พร้อมกับข้อความ “การเลิกกาแฟกำลังไปได้สวย”

3. เอมิเลีย คลาก

 

A photo posted by @emilia_clarke on

คะแนนการเซลฟี่ 4/5 : ลืมการทำหน้าเป็ดปากจู๋ไปได้เลยเพราะเอมิเลีย คลากเพิ่งคิดค้นท่าเซลฟี่ของเธอเองโดยใช้ชื่อว่า “ฟันมังกร” โอ้เย้..เราพร้อมแล้ว

4. กวินเนธ พัลโทรว์

 

A photo posted by Gwyneth Paltrow (@gwynethpaltrow) on

คะแนนการเซลฟี่ 4/5 : แม้ว่านี่จะไม่ใช่ภาพเซลฟี่หน้าสดครั้งแรกของกวินเนธ พัลโทรว์ที่เราเคยเห็น แต่ก็ถือว่าเป็นภาพที่มีเสน่ห์อีกภาพหนึ่ง อาจเป็นเพราะนี่คือวันเกิดของเธอหรือเปล่า? “#nomakeup สำหรับวันเกิดปีที่ 44 ของฉัน

5. เคท ฮัดสัน

 

A photo posted by Kate Hudson (@katehudson) on

คะแนนการเซลฟี่ 1/5 : ภาพเซลฟี่นี้น่าจะมีสิ่งผิดปกติหลายอย่าง เช่น มุมกล้อง! ไฟ! ความสว่าง! เป็นต้น ทว่าภาพนี้ของเคทกับนิโคลซึ่งถ่ายในงานวันเกิดธีมดิสโก้ของนิโคลเมื่อสัปดาห์ก่อนกลับทำให้เรารู้สึกเฟี้ยวฟ้าวเหลือเกิน

6. เทย์เลอร์ ชิลลิ่ง

 

A photo posted by Taylor Schilling (@tayjschilling) on

คะแนนการเซลฟี่ 3/5 : เทย์เลอร์ได้ไปเลยสองคะแนนโดยอัตโนมัติจากการไปเที่ยวกับอูโซ อดูบาและเยล สโตน นักแสดงร่วมจากซีรีส์เรื่อง OITNB

7. เซน มาลิก

 

A photo posted by Zayn Malik (@zayn) on

คะแนนการเซลฟี่ 5/5 : นี่คือภาพเซลฟี่ล่าสุดของเซน มาลิกซึ่งยอดเยี่ยมมากจนทำให้ทวิตเตอร์เกือบล่ม ใบหน้าใหม่ไร้หนวดเคราเกลี้ยงเกลาเอาไปเลยคะแนนเต็ม!

8. ไมลีย์ ไซรัส

 

A photo posted by Miley Cyrus (@mileycyrus) on

คะแนนการเซลฟี่ 2/5 : ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงไปจากเดิมมากนักเพราะไมลีย์ก็ยังเป็นไมลีย์วันยังค่ำ! ดังนั้นเอาคะแนนไปแค่สองพอ

9. ฮิลลารี ดัฟฟ์

 

A photo posted by Hilary Duff (@hilaryduff) on

คะแนนการเซลฟี่ 3/5 : ฮิลลารีได้คะแนนสำหรับภาพนี้ด้วยเหตุผลเดียวกันกับที่เสียคะแนนไปจากข้อความบรรยายใต้ภาพนั่นเอง เธอเขียนว่า “โอ้ตายจริงฉันกำลังจะอายุ 29 ปีในไม่ช้านี้แล้ว” อายุ 29 ปียังไม่ถือว่าแก่ขนาดนั้นนะจ๊ะ ลบไปเลยสองคะแนน!

10. นาโอมิ วัตส์

 

A photo posted by Naomi Watts (@naomiwatts) on

คะแนนการเซลฟี่ 3/5 : นาโอมิ วัตส์กำลังมีความสุขกับของหวานในวันเกิดของเธอ เธอบอกว่า “จะกินทำไมแค่ชิ้นเดียวในเมื่อสามารถกินได้ทั้งหมด?” พร้อมกับแฮชแท็ก “#cantstopme #mybirthday และ #sorrynotsorry” เราอยากเห็นใบหน้าของเธอเลอะเทอะไปด้วยช็อคโกแลต

Blogger : Nicole Briese

Source : brit.co